Yaya ake kashe zucchini borers?
Yaya ake kashe zucchini borers?
Anonim

Sarrafa da Rigakafin

  1. Idan kun kama su da wuri, zaku iya cire su da hannu squash itacen inabi m.
  2. Ko kuma, idan kun hange ramukan shiga da “sawdust,” gwada saka waya da zare ta cikin tushe don ɗan nisa zuwa. kashe cikin tsutsa.
  3. Yayyafa diatomaceous ƙasa kewaye da stalks lokacin da squash kurangar inabi ƙanana ne.

Abin da kuma za a sani shi ne, wane maganin kwari ne ke kashe masu noman inabi?

Common sunayen aiki sinadaran tasiri da 'ya'yan itacen inabi squash Su: carbaryl, permethrin, bifenthrin da esfenvalerate. Idan har yanzu amfanin amfanin gonar ku ya sami nasarar kaiwa hari masu gajiyawa, za ku iya gwadawa kashe da m cikin ciki itacen inabi. Ka tuna cewa ƙila ba za ku iya ajiye shuka ba.

Har ila yau, sani, shin diatomaceous ƙasa za ta kashe 'yan itacen inabi na squash? Ee. Amma ba shi da tasiri sosai, kuma ba zai yi aiki ba da zarar an kare su a ciki itacen inabi.

Saboda haka, ta yaya kuke kare zucchini daga kwari?

Rufe naku zucchini shuka tare da Layer guda ɗaya na ulun lambu a matsayin shinge kwari. Rike shi a wuri tare da duwatsu kuma tattara ulun da ke ƙarƙashin duwatsun don ƙirƙirar ƙaƙƙarfan gefen ƙasa. Cire shi lokacin da squash ya fara fure don ba da damar ƙudan zuma don yin pollination.

Shin masu kurangar inabi suna kai hari kan cucumbers?

Duka squash tsire-tsire na iya zama mai sauƙi ga 'ya'yan itacen inabi squash, amma wasu daga cikin rundunonin da suka fi so sun haɗa da Hubbard squash, kowane iri zucchini, kabewa, da gours. Squash itacen inabi borers kada ka saba kai hari cucumbers da kankana, amma idan ka ga alamar tatsuniya, dubi gindin mai tushe.

Shahararren taken